ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-01-2014, 08:45   #16
anakin
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว anakin

Car Brand: IZUSU 4WD& TOYOTA
Engine Type: 1JZ-Gte&3S-Turbo
ที่อยู่: เมืองเกาะครึ่งร้อย พลอยแดงค่าล้ำ ระกำแสนหวาน หลังอานหมาดี ยุทธนาวีเกาะช้าง
คะแนน: 17 anakin is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aae อ่านกระทู้
ตัว5เกียร์ชนเกียร์โฟรแกนเกียร์จะไม่เท่ากันนะครับ อีกอย่างจะมีปั้มอยู่ท้ายเกียร์ด้วยครับ ต้องเสริมแผ่นเหล็กถึงจะไม่ติด ต้องกลึ่งปลอกสวมปลายเกียร์ใหม่ กลึงช่วงต่อโฟร์ออกเพื่อปั้มท้ายเกียร์ ผมยกขึ้น ทำลองวิ่ง น้ำมันเกียร์รั่ว เลยยกลงวางตัวไม่วีครับ เสียเกียร์ไปหนึ่งลูก แก้เยอะครับ แต่ตอนผมวางขับสองตัววีวีขับสนุก ประหยัดครับ ลองดูครับ โพสเพื่อมีประโยชน์นะครับ คนอื่นอาจมีวิธีแก้ อยากรู้รายละเอียดโทรมาได้ครับ เอ๊ะ 0891245522
ขอบคุณครับ..สำหรับคำแนะนำ เด๋วลองแก้ไขได้-ไม่ได้จะแจ้งผลลัพธ์ครับ
anakin is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to anakin For This Useful Post:
super41300 (07-02-2014)