ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-12-2007, 22:46   #20
talardonline
Senior Member

คะแนน: 0 talardonline is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakhonsawancar อ่านกระทู้
ตกลง 2jz gte อัตรากินเท่าไรครับ สนใจอยู่ครับ
ผมแก้ไขกระทู้ที่หน้าแรกไว้แล้วนะครับ
มีการทดสอบกับรถยนต์ยี่ห้อ BMW 525 e34 ที่วางเครื่อง2JZ GTE พร้อมวายริ่งตรวจเช็ควงจรสายไฟด้วยระบบคอมพิวเตอร์กั บทางบริษัทเรา เมื่อติดตั้งแก๊สระบบนี้
แล้ว วิ่งในเมือง จะกินเฉลี่ย 1.55 บาท / km นอกเมือง 1.35 บาท / km คือ มากกว่า เครื่อง NA อยู่ 20 สตางค์ครับ

ระบบนี้จะประหยัดกว่าวาริเอเบิลนะครับ แต่ต้องควบคุมมาตรฐานการติดตั้งด้วยนะครับ

ลองดูกระทู้หัวข้อ อัตราการกินแก๊สขึ้นอยู่กับเหตุผลหลายอย่างดังต่อไปน ี้ ตามลิ้งค์ด้านล่างครับ
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=10495

การควบคุมมาตรฐานการติดแก๊สที่ดี ทางอู่ติดแก๊สควรมีเครื่องมือวิเคราะห์รถยนต์ด้วยนะค รับ

สำหรับคอมพิวเตอร์วิเคราะห์รถยนต์ที่ทางบริษัทเราใช้ ในงานควบคุมตรวจสอบการติดตั้งแก๊สอยู่เป็นเป็นแบบ Professional สามารถตรวจเช็คได้ทุกยี่ห้อตั้งแต่ รุ่นเก่า ขึ้นมาครับ เราขายอยู่ที่ 135,000.-
ตัวนี้มีประโยชน์มากนะครับ เป็นของใต้หวัน ของ USA ราคา 192,000.-

สำหรับอู่ติดตั้งแก๊สที่สนใจเครื่องมือวิเคราะห์รถยน ต์โทรมาได้เลยนะครับ เราเป็นตัวแทนจำหน่ายครับมีหลายยี่ห้อไม่ว่าจะเป็นยุ โรป อเมริกา หรือใต้หวันครับ มีคู่มือการใช้งานพร้อมอบรมการใช้ครับ
talardonline is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม