ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-10-2010, 11:29   #3
thunderbird
Junior Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2J
คะแนน: 0 thunderbird is on a distinguished road
ส่วนรถตู้หัวจรวดหลังคาเตี้ยวางเครื่อง2jge+lpg แบบmix เกียร์ออโต เฟืองท้ายเดิมๆ เหมือนกัน ไปถามช่างที่รับทำท่อไอเสียเค้าแนะนำมาว่าใช้ท่อเดิม ดีแล้ว ถ้าท่อใหญ่เกินไปรถจะไม่มีกำลังในการออกตัว ถ้จะให้โล่งอีกหน่อยก็ต้องเปลี่ยนหม้อพักให้มีความโล ่งขึ้น แล้วก็รถผมวางเครื่องเสร็จได้ 3 อาทิตย์ ตอนเเรกออกตัวช้าเหมือนกันกว่าจะเปลี่ยนเกียร์ได้ ก็เลยไปเปลี่ยนน่ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำเฟืองท้าย ผลที่ได้คือเครื่องเปลี่ยนเกียร์เร็วขึ้น ไหลขึ้น เป็นเพราะตอนเเรกอาจจะเกิดจากน้ำมันเกียร์ขาด เพราะส่วนใหญ่อู่รับวางเครื่องไม่เปลี่ยนมาให้ชอบใช้ น้ำมันที่ติดมากับเครื่องแล้วเดิมของใหม่ให้เต็ม (เซ็งจิงๆ) ยังงัยลองสอบถามความคิดเห็นสมาชิกท่านอื่นๆดูแล้วกัน นะครับ ถือวางมาแลกเปลี่ยนความรู้ประสบการณ์กันนะครับ
thunderbird is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to thunderbird For This Useful Post:
nat182 (26-10-2010)