ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-01-2015, 09:39   #1
timeport
ClubJZ Web Register

Car Brand: BENZ 280SE W126
Engine Type: 2JZ-GE
คะแนน: 0 timeport is on a distinguished road
งานเข้าครับ เกี่ยวกับเกียร์ Auto

คือขับมาอยู่ดี ๆ เจอรถติดสักพักเครื่องดับ พอสตาร์ทมาใส่เกียร์ รถดันออกตัวอืด ๆ เหมือนออกตัวเกียร์ 3 หรือ 4 ที่แรกคิดว่าครัชลื่น ก็ขับเข้าปั๊มใกล้ ๆ ไปจอดทิ้งไว้ รอรถหายติด พอครับขับออกมา ผมลองเปลี่ยนเกียร์ลง 2 มันก็เปลี่ยนให้ เปลี่ยนลง L มันก็เปลี่ยนให้ แต่พอกลับไปเป็น D มันไม่ยอมเปลี่ยนเกียรให้ วิ่งอยู่เกียร์เดียว กับถึงบ้านจอดทิ้งไว้ ลองสตาร์ทใหม่ มีกลิ่นไหม้ ไปลองดมดูเจอคลัชแอร์ไม่จับเพิ่มไปอีก เลยคิดว่าน่าจะคลัชแอร์ไหม้เพิ่มไปด้วย รบกวนพี่ๆ วิเคราะห์ให้หน่อยครับว่าเป็นอะไร หรือให้ตรวจสอบอะไรเบื่องต้นก่อนได้บ้างครับเกี่ยวกั บเกียร์
timeport is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to timeport For This Useful Post:
tarro9669 (11-02-2015)