ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-02-2015, 12:56   #2
aom8817
เก๊าท์รักทุกคนนนนนนนนนนนน

รูปส่วนตัว aom8817

Car Brand: เกย์ฟิโร่ A31
Engine Type: 1Jz-GTE //เดิมๆทุกเม็ด
คะแนน: 0 aom8817 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง aom8817
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanny อ่านกระทู้
รบกวนด้วยครับ ผมน้องใหม่ คืออาการมีอยู่ว่า ขับรถปรกติ แต่ เหมือน เครื่องมันจะดับไปแป๊บนึง แล้วก็ ติดเอง ใน ขณะวิ่ง เมื่อก่อนนานๆเป็นครั้งนึง แต่ช่วงนี้เป็นบ่อยมาก (เคยดับไปเลยแล้วเครื่องไม่ติด ขณะวิ่ง 1 ครั้ง เร็วๆนี้เอง ) จากการสังเกต เหมือนไฟจะดับทั้งระบบ ไปแป๊บนึงแล้ว ก็จ่ายมา ทำให้วิ่งได้ต่อ หลังจากจอดดับเครื่อง แล้วสตารท์ ใหม่ ก็ติดปรกติครับ เป็นทั้ง น้ำมัน และ แก๊ส ต้องตรวจสอบตรงใหนบ้างครับ แต่ตอนนี้มีอาการ ช่วงแรก ขับน้ำมัน เหยียบแล้ววิ่งไม่ขึ้น สดุด จนถึงรอบระดับนึง รถจะเร่งและพุ่งเป็นปรกติ ครับ ขับเร็วเร่งได้ปรกติครับ เป็นช่วงออกตัว แรกๆ และ ตอนรอบ ไม่ค่อยสูงครับ
หมายเหตุ ; เครื่อง 2JZ ฝาดำ แก๊สหัวฉีด ใน BODY e36
ให้ทำการตรวจสอบ จุดต่อของปลั๊ก ระบบไฟ ต่างๆของเครื่องยนต์ครับ
มักจะไม่แน่น หากเดินสายไฟ ไว้ตึง

แม่ทัพ "คนฝั่งทวย"
ใคร ใครก็เรียกผมว่า "เก๊าท์ตัวพ่อ"

จูนโจ
โม เอ๋
เซอร์วิส เค
แต่ตังค์ทำต้องขอ เมีย
Power by เมีย
aom8817 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to aom8817 For This Useful Post:
Jeab Klong7 (05-02-2015), khwan1j (07-02-2015)