ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-03-2012, 08:33   #465
wi9402jz
Member

รูปส่วนตัว wi9402jz

Car Brand: volvo 940 GLE
Engine Type: 2jz ge vvt-i
คะแนน: 15 wi9402jz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
ลองทำความสะอาดคราบบนแผ่นปริ๊นดูก่อนครับ แล้วก้ดูหางปลาที่มาเสียบจะต้องหนีบกันแน่นครับ ถ้าไม่แน่นไฟเดินไม่สะดวก การตัดต่อบ่อยก้เกิดขึ้นได้ครับ
ได้ลองทำตามคำแนะนำแล้วครับ....โดยทำความสะอาดแผ่นปร ิ๊น บีบขาเสียบปลั๊กตัวเมียเข้าเวลาเสียบจะได้แน่น ลองใส่กลับดู โอ๊ว...พระเจ้าช่วย กล้วยทอด แอร์กลับมาทำงานเป็นปกติแล้วครับ ตัดต่อตามจังหวะเหมือนเดิมแอร์เย็นอีกต่างหาก เปิดน้ำยานิดเดียวยังเย็นเลย เสียงตัดต่อดังแป๊กทีเดียว ไม่ดังรัวแป๊กๆๆๆๆๆเหมือนแต่ก่อนแล้ว ขอบคุณหลายๆๆๆๆสำหรับผู้แนะนำนะครับ ( kazuya )
ก่อนนี้เคยเข้าร้านแอร์มา 2 ร้าน ไม่มีอะไรดีขึ้น
wi9402jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม