ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-09-2013, 01:08   #3
Ding_Joop
Junior Member

Car Brand: Cefiro
Engine Type: JZ
คะแนน: 0 Ding_Joop is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abbmong อ่านกระทู้
ถ้าเปลี่ยนกล่องแล้ว ก็คงอยู่ที่ตัวเครื่อง กับ องค์ประกอบรอบเครื่อง เช่นพวกเซ็นเซอร์ และ ระบบที่รถ

ประเด็นแรกที่เห็นแรงดัน กลัวน้ำมันจะท่วมหัวเทียนครับ

แรงดัน 3.5bar เยอะไปครับ ลดดูเหลือแค่ 2.7 - 3.0 ดูก่อนครับ

ถอดหัวเทียนมาดูหน่อยครับว่าส่วนผสม หนา ท่วมไหม

หัวเทียน หาหัวเทียน อิริเดียม เบอร์ 6 สแตนดาร์ดมาใส่ดูก่อนครับ

(เคยเจอหัวเทียนเบิกใหม่อิริเดียม เบอร์ 8 เสีย แบบ งง ๆ เหมือนกันครับ เก็บข้อนี้เอาไว้พิจารณา )

ปลั๊กคอยล์แตกไหม หลวมไหม ตัวคอยล์แตกร้าวไหม

อีกประเด็นพวกเซ็นเซอร์จุดระเบิด เซ็นเซอร์แคม & ข้อเหวี่ยง เซ็นเซอร์น้ำ

>> ย้ำเบรค รอบขึ้นอยู่แล้วครับ เป็นปกติทุกคันครับ

มาช่วยคิดได้เบื้องต้นเท่านี้ก่อน ลองไล่ดูครับพี่
ขอบคุนมากๆครับกับความคิดเห็น
คอยด์ดูแล้วไม่แตกร้าวครับและก็เลยนำท่อหดมาหุ้มแล้ว ครับ
หัวเทียนลองยืมplatimum ของเพื่อนมาใส่ก็ไม่หายครับ
ส่วนผสมช่างลองปรับ5ปุ่มแล้วดูที่afเขาก็ว่าปรกติครั บ
เดี๋ยวจะลอคลายเรดกุเรตดูครับแล้วจะมารายงานครับ
พวกเซ็นเซอร์เซ็นเซอร์แคม เซ็นเซอร์น้ำ เปลี่ยนแล้วครับ
หลือก็แต่เซ็นเซอร์จุดระเบิด & ข้อเหวี่ยง ยังไม่มีใครให้ยืมลองเลยครับ
ขอบคุนครับ
(ปล.)วันไหนผมจะเอาเข้าอู่มันมักจะไม่มีอาการด้วยครั บ(เหมือนเด็กกลัวหมอเรยครับ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ding_Joop : 03-09-2013 เมื่อ 01:11.
Ding_Joop is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Ding_Joop For This Useful Post:
ต้นซัง (13-09-2013)