ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-06-2007, 02:28   #8
พจน์เทอร์โบ
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 พจน์เทอร์โบ is on a distinguished road
ใส่ไปเลยครับ แรมด้าจูนเนียนๆประหยัด และวิ่งกว่าเพาเวอร์วาล์ว ครับเพราะมันสั่งให้กินแก๊สพอดีๆในรอบใช้งานปรกติแล้ วเพิ่มแก๊สได้ในรอบสูงตั้งได้ตามค่าคันเร่งที่เรากด ถ้าใส่แรมด้าแล้วเอามิกเซอร์ ออกได้เลยครับ เครื่อง1เจไม่โบต้องทำปากฉลามแล้ว สอดลงไปให้ประมาณครึ่ง กลางท่อก่อนเข้าลิ้นปีกผีเสื้อนะครับ เอาส่วนที่ทำปากฉลามหันเข้าไปทางลิ้นปีกผีเสื้อนะครั บ รถเพื่อนพจน์ลองทำแล้ว วิ่งซะใจเลยครับ อัตรากินแก๊สก็ไม่ต่างจากเดิม ส่วนรถพจน์ 2เจโบวันนี้พึ่งเติมแก๊สเต็มถังพรุ่งนี้คงได้ข้อมูลก ารกินแก๊สแต่ขอบอกครับว่า วิ่งดีมากบูสท์มาไวกว่าเดิมมาก ไม่ค่อยรอรอบเหมือนเมื่อก่อน ลองใช้น้ำมันขึ้นไวกว่าแก๊สครับแต่หน้าทิ่มตอนบูสท์เ กิน 10 ปอนด์กล่องเดิมๆ มันล๊อคอยากจะทำกล่องเหมือนกันเพราะวางเครื่องมาก็ติ ดแก๊สเลย อยากรู้ว่าน้ำมันจะ วิ่งขนาดไหน ใครมีข้อมูล ช่วยโพสไว้ด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พจน์เทอร์โบ : 18-06-2007 เมื่อ 02:31.
พจน์เทอร์โบ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to พจน์เทอร์โบ For This Useful Post:
wee18 (27-12-2009)