ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-07-2008, 08:47   #13
น้านนท์
Junior Member

คะแนน: 0 น้านนท์ is on a distinguished road
เมื่อเช้าวิ่งมาทำงานเม็ดแกสเหลือเม็ดสุดท้ายจึงเติม ไปอีกเต็มถัง แต่เติมได้แค่ 500 บาทแสดงว่าผมหมดแกสไป 500 บาทวิ่งได้ 185 กม. ตกกม.ละ
2.7 บาท มันเริ่มลงมาแล้วครับพี่น้องจาก 3.25 บาท
แต่ตอนนี้ผมเริ่มสงสัยเจ้าปั้มแรกที่มันเติมแกสให้ผม เต็มถัง 75 ลิตรของผมที่670 บาทแล้วละครับผมเติมมันไป 2 ครั้งเวลาดึงสายแกสออกไม่เคยมีแกสฟู่ออกมาเลย แต่ปั้มเมื่อเช้านี้มีแกสฟู่ออกมาด้วย มันจะเป็นอย่างที่ผมสงสัยหรือเปล่าว่ามันเติมแกสผสมอ ากาศให้ผมไปด้วยเพราะถังเก่าเติมเต็มถังแต่เคาะดูที่ ถังมันเสียงอากาศดังซะเยอะ ไม่เหมือนถังที่เติมเมื่อเช้าเลยเวลาเคาะถังเสียงแน่ นมากๆ ผมกะว่าถ้าถังนี้ยังกินเหมือนเดิมคงเข้าร้านให้แก้ไข แล้วล่ะครับ
ขอบคุณทุกคนครับที่เข้ามาแนะนำและแลกเปลี่ยนประสบการ ณ์กัน
สมแล้วครับ clubjz club ที่มีแต่มิตรภาพให้แก่กัน
น้านนท์
น้านนท์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม