ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-09-2007, 06:51   #2
HS3FEL
Junior Member

คะแนน: 0 HS3FEL is on a distinguished road
1. เอาเครื่องดีเซล ไปติดแก็สจะคุ้มหรือเปล่าคับ และ จะดีหรือเปล่าคับ
***ไม่แนะนำ

2. ไม่ทราบว่าจะติดถังแก็สไว้ตรงไหนได้คับ เจ้าของรถไม่อยากติด ไว้ในรถคับกลัว กินแก็ส เวลาคนนั่งคับ จะไม่ดี ไม่รู้ว่าพี่ๆๆ ท่านใดเคยติดไว้ใต้ท้องรถ บ้างคับ
***ไว้ใต้ท้องถ้ารถต่ำจะตรวจไม่ผ่าน ไว้หลังเบาะด้านหลังถ้าระบบดีไม่มีกินแก๊สครับ ไม่ต้องกล้ว ถ้ามีรั่วจะได้กลิ่นแก้ไขทันครับ

3. เคยคุยกันเล่นๆนะคับ ว่า จะยกเครื่องดีเซล ออก แล้วก็วาง 2เจไม่โบ ฝาดำ ลงไปแทนแล้วติดแก็ส น่าจะคุ้มเปล่าคับ เจ้าของรถยังเสียดายเครื่องเดิมอยุ่คับ
***ดีครับ ขายเครื่องเดิมได้ด้วย ช่วงนี้เครื่อง เจรุ่นเทพประทาน มาแรงเหมือน จตุคามรามเทพ...
HS3FEL is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม