ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-10-2014, 14:35   #7
pakapao
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว pakapao

Car Brand: Benz w124 ,Cefiro A31
Engine Type: 1 uzfevvti,2 jzfevvti
คะแนน: 16 pakapao is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chaichana_p อ่านกระทู้
ตอนนี้ไล่สายไฟใหม่ ปรากฎว่า สายเมนไฟ ที่มาใช้ในเครื่องยนต์ ตั้งแต่ ขั้ว +B BATT กล่องแก๊สAG แล้วอีกหลายอย่าง ถูกดึงมาจากในรถ ไม่ได้ถูกดึงมาจากขั้วแบตเตอรี่ ทำให้ไฟ เลี้ยง ไม่พอ แย่งไฟกัน ตอนนี้ แยกออกหมดแล้ว รู้สึกว่า ทุกอย่างเหมือนจะลงตัวมากครับ ค่อยสมเป็น1UZ VVTI หน่อยครับ เพื่อนๆพี่ๆ ทุกคน อย่ามองข้ามจุดนี้ นะครับ สำคัญมาก เพราะถ้าเราซื้อรถมือสองมา มันก็สตาทติด ได้ วิ่ง ได้ แต่มันไม่สมบูรณ์ ต้องเช็ค เมนไฟ เมน รีเลย์ ให้มี ไฟเลี้ยงเต็มที่ครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้
เรื่องไฟมีผลเยอะจริงครับ
ผมเคยขับรถที่ไดเสียไฟไม่ชาร์ต
พอ volt ต่ำ เครื่องแรงตกมากพอสมควร
หากเราพ่วงสายใช้ไฟมากเกินไปอุปกรณ์จะแย่งกันใช้ไฟทำ ให้ทั้ง volt ทั้ง amp ตก เครื่องจะเดินไม่ดีครับ
โดยเฉพาะเครื่องที่เป็น direct coil รู้สึกชัดเจนมาก
ช่ายครับ คอนเฟิมเรื่องนี้ด้วยคน

การพ่วงกล่องโน่น นั่น นี่ สารพัด สายใช้ไฟมากเกินไปอุปกรณ์จะแย่งกันใช้ไฟทำให้ทั้ง volt ตก

ของผมที่เจอ ทำให้การสั่งเกียร์เปลี่ยน รวนๆ ในรอบเดินเบา

พอแยกแล้ว ก้อกลับปกติ
C220 (30-10-2014), Chaichana_p (22-11-2014)