ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-03-2011, 10:59   #3
ukritt
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว ukritt

Car Brand: Toyota Hilux Hero Stationwagon
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 14 ukritt is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ukritt
ผมก็ยังไม่ได้ลอง จับน้ำมันที จะเติมให้เต็มถังเลย เสียดายนะครับ ครึ่งถัง ยังเกือบพันเลย

แต่รู้สึกว่าเติม 300 ได้แก๊ส 2 ถัง นะครับ สตาร์สน้ำมัน จนร้อนถึงจะเปิดสวิชแก๊ส แก๊สตั้งตัดเอาไว้ที่ 40 องศา

สตาร์ตอนเช้าครั้งเดียว บางที ถ้าขับเกินร้อยโล ก็จะวิ่งน้ำมันสัก 2 โล แล้วตัดแก๊ส

แต่ความรู้สึกว่าจะลองที่ต่างจังหวัดไปเลย ยาวๆ ว่าแก๊สเท่าไร่ น้ำมันเท่าไร จะได้รู้อัตราสิ้นเปลืองที่แท้จริง ซะที ตอนนี้เก็บแต่แก๊ส ตก 1.8 บาทต่อกิโล ที่ราคา 11.20 หรือ 6.5 กิโลลิตร ซึ่งเปลืองพอสมควร ผมวิ่งในเมืองติดบ้างไม่ติดบ้าง ความเร็วเฉลี่ยอยุ่ที่ 50-90 กิโล อัตราเร่งพุ่งมากๆ เท้าหนัก

เดี๋ยวรายงานรอบหน้านะครับ
ukritt is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ukritt For This Useful Post:
bungtor (11-03-2011)