ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-11-2009, 16:39   #5
vampirezero
Senior Member

รูปส่วนตัว vampirezero

Car Brand: Volvo740
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 15 vampirezero is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง vampirezero
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
กรณีนี้ ไม่น่าใช่สายแวคคั่มครับ
ถ้าเวลาเลี้ยวแล้ว พวงมาลัยสั่น เสียงดังด้วย น่าจะเป็นที่ แร๊คพวงมาลัยชำรุดครับ
ใช่ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตรงประเด็นเลยครับ เคยเอารถไปให้ช่างดู ช่างบอกว่าแร๊คมันเสื่อมทั้ง 4 อันแล้ว ซึ่งผมไม่รู้ไม่แน่ใจว่า แร๊คมัน 4 ตัวจริงหรือ เพราะผมไม่มีความรู้ ผมเลยบอกว่า เอาที่เสื่อมไปซ่อมให้มันพอใช้ได้ก่อนได้ไหม ซ่อม 3 อัน เปลี่ยนใหม่ 1 อัน

วันนั้นโดนไปเป็นหมื่นเลยครับ แร๊ค Volvo แพงมากมาย

จำไม่ได้ว่าราคามันเท่าไหร่ แต่แพงมาก ๆ เลยครับ จนบัดนี้ก็ยังไม่มีเงินเปลี่ยน

แล้วก็เวลาผมหักพวงมาลัยแรง ๆ ตอนจะแซงหรือชิงจังหวะออกจากซอย พอคืนพวงมาลัยตรงแล้วจะมีเสียงหอนออกมาดังมากจนได้ยิ นเข้ามาในห้องโดยสารครับ ไม่รู้ว่ามันเกิดจากสาเหตุเดียวกันไหม

ชี้แนะด้วยครับ

ปล.เสียงหอนมันจะดัง ฮื้ด ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นะครับ

vampirezero is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to vampirezero For This Useful Post:
borancar (11-11-2009), idea_nova (14-12-2017)