ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-09-2011, 17:14   #1
jfk17
Junior Member

Car Brand: benz
Engine Type: 1jz vvti
คะแนน: 0 jfk17 is on a distinguished road
เฟืองท้ายหอน แก้อย่างไร

สวัสดีครับ รถbenz 123 1jge vvtiครับ อยากสอบถามเพื่อนๆครับ ว่า
1. รถผมจอดเฉยๆ ก็มีเสียงหอนแถวๆ เฟืองท้ายครับ ยิ่งเวลาเลี้ยวรถยิ่งดังมาก เวลาใส่เกียร์จาก p เลื่อยมา r ไม่ได้ มันไหลมา d เลย ถ้าจะถอยต้องโยกมา d แล้วเลื่อนไป r ไม่ทราบว่าเฟืองท้ายมีปัญหาแล้วใช่มั๊ยครับ
2. ถ้าเฟืองท้ายมีปัญหา มีร้านแนะนำเปลี่ยนหรือซ่อมเฟืองท้ายที่ไหนบ้างครับ ถ้าเป็นไปได้อยากได้แถวมีนฯ หรือถ้าไม่มีก็ที่อื่นก็ได้ครับ ขอความกรุณาด้วยครับ
jfk17 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม