ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-04-2014, 14:25   #8
sex.com
Senior Member

รูปส่วนตัว sex.com

Car Brand: isuzu dmax4door
Engine Type: 1j
คะแนน: 13 sex.com is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้
เหมือนกันครับ
เหมือนกับตอนวาง JZ GE ไม่ต่างกัน
วางเครื่องใหม่ควรใช้อุปกรณ์ตรงรุ่นให้ได้มากที่สุดก ็จะไม่มีปัญหา เท่าที่นึกออกเร็วๆสำหรับเครื่อง UZ ฝาครอบนะครับ
เครื่องเกียร์
กล่องตรงรุ่น
กรองอากาศตรงรุ่น ท่อยาง
คันเกียร์ต้องเปลี่ยนใหม่ของ UZ ตรงรุ่น
จอไมล์ถ้าอยากเปลี่ยน วัดรอบเป็นสัญญาน 4 สูบ ต้องแก้กลับ
พัดลม Hydraulic ของ UZ ตรงรุ่น ของ JZ ใช้ไม่ได้เดี๋ยวความร้อนขึ้น
หม้อน้ำเดิมใช้ได้ อยากเปลี่ยนใหม่ก็จัดไป
ท่อไอเสียถ้าหาได้ก็ดี
O2 sensor 4 ตัว
ยางแท่นเครื่อง ยางแท่นเกียร์ ยอยยางท้ายเกียร์ ดูสภาพด้วย
oil เกียร์ ลองเช็คของเก่า ถ้าดูไม่ดีจัดใหม่
regulator ในรางถ้ามีแล้วก็ ok ไม่แน่ใจ ถ้าไม่มีใส่เพิ่ม
ติ๊กเดิม ok เช็คแรงดัน ถ้าใช้มานานแล้วก็ได้โอกาสเปลี่ยน
สายไฟไม่ตัดปลั๊ก กับกล่องเล็กกล่องน้อยเอามาให้หมด
พี่ครับ กล่องตรงรุ่นนี้ดูยังไงครับและทำไมถึงใช้คันเกียร์ออ โต้เดิมของdmaxไม่ได้ครับ และออยเกียร์ต้องซื้อมาด้วยเหรอ คือของเดิมมันอยู่ในหม้อน้ำอ่ะ ขอบคุณพี่มากครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sex.com : 30-04-2014 เมื่อ 14:32.
sex.com is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม