ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-02-2009, 20:56   #5
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BMกินJ@clubjz อ่านกระทู้
อะโห......น้ามูนครับ เหมือนเอฟเฟคในหนังเลย ผมก็เคยมาแว้ว ตอนใช้เครื่อง GE ครับ

ผมขับๆอยู่ก็..... ปุ้งงงงงงงง ควันขึ้นจากหน้ารถเลยครับ(เวลาเกือบๆเที่ยงคืน อุอุ) ตอนนั้นแก้โดยเอาไม้ตอกอุดไว้ แล้วเติมน้ำ ค่อยๆขับกลับบ้าน **เพราะยางขาโต๊ะอุดท่อตัวละ 10บ.เท่านั้น ใครใช้แบบนี้อยู่ก็หมั่นคอยดูคอยเปลี่ยนนะครับ และอาการเตือนก่อนเกิดเหตุคือ ความร้อนขยับๆขึ้นๆลงๆมาเป็นเดือน แต่หาจุดไม่เจอครับ

หลังจากนั้น ให้อู่บีบท่อแล้วเชื่อมตายไว้เลยครับ (เจโบผม ตอนนี้ก็ทำแบบนั้นครับ)

แต่กับเครื่องตัวนั้น ผมก็ขับๆใช้มาได้อีกราวๆเดือนฝ่าๆ แล้วมีอาการ น้ำหาย+ร้อนครับ พอไปอู่เปิดฝาดู ทีแรกคิดว่าปะเก็นรั่ว แต่แล้วปรากฏว่าฝากร่อนไป น้ำเข้าลูกสูบได้ จมน้ำไป2ลูกเลี้ยงปลาได้เลยครับ(แต่ยังขับไปอู่ได้ JZเจ๋งจริงๆครับ55) **ถ้าน้ามูลมีเวลาก็เช็คส่วนนี้ไว้ก่อนเลยก็ดีครับ

ขอบคุณที่มาแชร์ประสพการณืกันฟังครับ

เรื่องเหลาไม้อุด หรือบีบท่อแล้วเชื่อมตายนั้น ผมคงจะยังไม่ทำ จนกว่า จะหาวิธีอื่นไม่ได้แล้วครับ
สมาชิกท่านใด มีวิธีพิเศษๆ อื่นใด ช่วยมาแบ่งปันกันด้วยนะครับ
Lucky (03-06-2011)