ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-09-2009, 10:04   #3
eak
Junior Member

คะแนน: 0 eak is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gball อ่านกระทู้
1. ผมใช้ e36 เครื่อง jzgte ตอนนี้พัดลมไฟฟ้า 2 ตัวจะติดตลอดเวลาตั้งแต่ตอนบิดกุญแจแก๊กที่ 2 ก่อนสตาร์ท ผมอยากเดินสายไฟพัดลมไฟฟ้าใหม่ ที่ถูกต้องผมเข้าใจว่าพัดลมต้องติดตอนสตาร์ทเครื่องแ ล้ว ใช่ไหมครับ แล้วผมรู้สึกว่าตอนนี้พัดลมจะหมุนจังหวะแรงตลอด ไม่มีผ่อนลงมาจังหวะเบาเลยครับ ทั้งที่แต่ก่อนจะมีจังหวะเบา จังหวะแรง โดยนั่งในรถจะรู้สึกได้เวลาติดจังหวะแรง ไม่รู้ทำไมตอนนี้ทำไมจังหวะเบาจึงหายไป ผมอยากไล่สายไฟพัดลมใหม่ ไม่ทราบว่าแถวพระราม 3 หรือบริเวณใกล้เคียงมีร้านไหนเดินสายไฟพัดลมเก่ง ๆ ที่พี่ๆ เคยใช้บริการกันบ้างครับ
2.ตอนนี้รอบเครื่องผมตอนสตาร์ทรอบจะอยู่ที่ประมาณ 1200 รอบ แล้วสักพักจะลงมาที่ประมาณ 7-800 รอบ แต่พอเปิดแอร์รอบจะขึ้นไปที่ประมาณ 1000 รอบนิด ๆ โดยไม่ลดลงมาเลยตลอดทาง ผมรู้สึกว่าคอมแอร์ไม่ตัด สาเหตุเป็นที่อะไรครับ ควรแก้ไขตรงไหนให้ระบบสมบูรณ์เหมือนรถทั่วไปครับ เมื่อเดือนที่แล้วเดินสายไฟมาใหม่ทั้งคับ check code แล้วปกติครับ ไม่มีขึ้นครับ
3. รถผมติดแก๊ซแบบ ฟิกมิกซ์ มา ลองวิ่ง เติมแก๊สมา 3 ถัง คำนวนแล้วกินโลละ 2.7 - 3 บาท ไม่ได้ซัดเลยวิ่งไม่เกินร้อย รู้สึกว่าทำไมกินกว่าคนอื่นครับ คอนติดพี่เคบอกว่า O2 sensor ของผมเสียวัดค่าไม่ได้ ถ้าเปลี่ยนแล้วจะประหยัดแก๊สขึ้นไหมครับ ยังหามาเปลี่ยนไม่ได้เลย แล้วราคาตัวละประมาณเท่าไหร่ครับ หาซื้อที่ไหน แล้วตอนนี้กลิ่นแก๊สปลายท่อแรงมาก ถ้าจูนใหม่กลิ่นจะลดลงไหมครับ
ขอบคุณมากครับ
1.พัดลมที่ถูกต้องควรเดินเป็นสองจังหวะครับเปิดแอร์ห มุนจังหวะหนึีงพอแอร์ร้อนหรือเครื่องร้อนก้อหมุนจังห วะสอง
2.รอบไม่นิ่งอาจเกิดจากเซนเซอร์ลิ้นปีกตั้งผิดหรือมอ เตอร์เดิรเยาสกปรกก้อได้ ในกรณีนี้โค๊ดจะไม่ขึ้น
3. ถ้าโอทูไม่ทำงานถึงวิ่งแก๊สยังไงก้อวิ่งไม่ค่อยดีครั บเพราะกล่องจะดึงองศาไฟจุดอีกโหมดนึงแนะนำให้หามาเปล ี่ยนครับของเดิมเป็นสามสายอยู่ถ้าหาไม่ได้หรือได้แต่ สภาพไม่แจ่มเอาสีสายใส่ได้ครับ
eak is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 5 Users Say Thank You to eak For This Useful Post:
Gball (15-09-2009), JZ_P_MAYIM (01-10-2009), Lucky (03-06-2011), peem yuenpairoj (13-05-2010), PredatorTT (16-09-2009)