ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-11-2012, 13:23   #1
vampirezero
Senior Member

รูปส่วนตัว vampirezero

Car Brand: Volvo740
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 15 vampirezero is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง vampirezero
เครื่อง 1jz gte บอดี้ 740 ขอคำปรึกษาเรื่องแก้สหน่อยครับ

บอดี้ 740 1jz-gte แก้สมิก 35mm

สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้วผมขับรถแล้วแก้สแบ้คไป 2 3 ครั้ง มีอาการสะดุด เร่งไม่ขึ้น เลยไปจูนแก้สใหม่ทีนี้เอาสะท่วมเลยครับ ถ้าไม่ท่วมรถจะวิ่งสะดุดตลอด

จากเดิมมิก 25mm ไปให้ช่างกลึงเป็น 35mm (เพราะความอยากแรง) แต่มันจูนยากมาก ต้องปล่อยท่วม ตอนนี้แก้สท่วมถึงขนาดจอดติดไฟแดงเดินเบาได้กลิ่นแก้ สจากท่อเข้ามาในรถเลยครับ จอดดูก็เหม็นแก้สแสบตาเลยครับ เรื่องกลิ่นไม่เป็นไร แต่เรื่องความเปลืองนี่เปลืองมากๆครับ ขับรถไปกลับที่ทำงาน - บ้าน วันละ 15 โล เติมแก้สเต็มถังแคปซูลถังใหญ่ วิ่งได้ 4 วันเปิดเกจ์ถังดูเหลือ 1/4 จะเป็นลม ไม่ไหวครับแบบนี้ เลยจะขอแนวทาง

ผมจะทำรถใช้งาน แต่ก็วิ่งแซงบนถนนไม่น่าเกลียด ไม่เอาปรู๊ดปร๊าดแบบตอนนี้ก็ได้ ขอประหยัดๆ

ผมจะกลับไปใช้มิกรูเล็กขนาดไหนดีครับ 25 28 30 ดีครับ แล้วถ้ามิกรูเล็กมันจะจูนง่ายแต่ไม่วิ่ง แล้วจะมีอาการแบ้คไฟร์กว่าการปล่อยให้แก้สท่วมที่มิ๊ ก 35mm หรือเปล่าครับ ผมกะจะกลับไปใส่มิ๊กเล็กแล้วปรับบูส

ปล.ช่วงนี้ผมไม่มีเงินก้อนทำแก้สหัวฉีดครับ เลยมาขอแนวทางทำแก้สมิ๊กวิ่งไปก่อนช่วงนี้ รถใช้งานทุกวันครับ เปลืองแบบนี้ไม่ไหว
vampirezero is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม