ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-09-2012, 23:25   #4
bombf50
Member

Car Brand: Isuzu Elf
Engine Type: 2Jz-Ge
คะแนน: 0 bombf50 is on a distinguished road
ล่าสุดช่างแอบถอดใจ ประกอบNgv กลับคืนแล้วจูนใหม่
วิ่งเนียนเหมือนเดิมครับ

ว่าจะรอคิวเข้าไปถอดเช็คปั๊มน้ำดูครับ แต่ส่วนตัวเคยเจอแต่ปั๊มเสียแล้วรั่ว
ช่างเองบอกโอกาสเสียยากมากถ้าไม่มีอาการรั่ว.......แ ต่ต้องรื้อดู
รถผมเปลี่ยนสายพานtiming ลูกรอกฯลฯแล้ว แต่ไม่เคยเปลี่ยนปั๊มน้ำครับ
รถติดๆความร้อนขึ้น แต่เปิดพัดลมไฟฟ้าช่วยก็หาย(พัดลมเครื่องตัวเดียวเอา ไม่อยู่ ถ้ารถติด)

ช่างเค้าอุตส่าห์บิ้วขารับถังLPG
เปลี่ยนหม้อต้ม2ใบ ใบล่าสุดVersus 380แรงม้า(จะเยอะไปไหน)
กรองแก็ส 1ออก1, 1ออก2, ย้ายกรองไปใกล้เครื่อง
เดินท่อน้ำใหม่(เปลี่ยนจุดต่อ)
ถอดออกหมด ไม่คิดค่าใช้จ่าย.......เค้าบอกเกรงใจที่มาจอดรถเสีย เวลา ผมเองก็เกรงใจช่างที่มาเสียแรงและเวลากับรถผม
เพราะอู่อื่นพอบอกว่าbluemec ก็ส่ายหน้าเลยครับ

ผมถามช่างว่ารื้ออกหมดใส่ ac ยกชุด(ช่างถนัด) แต่ช่างบอกว่าแก้ไม่ตรงจุดครับ

คำแนะนำจากอีกช่างเค้าบอกว่า Lpg น้ำในหม้อไม่ได่70องศา จูนไงก็ไม่ดีมาถูกทางแล้วแต่ปัญหาคือน้ำ

รบกวนแนะนำครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bombf50 : 10-09-2012 เมื่อ 23:31.
bombf50 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม