ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-09-2012, 12:47   #1
bombf50
Member

Car Brand: Isuzu Elf
Engine Type: 2Jz-Ge
คะแนน: 0 bombf50 is on a distinguished road
รบกวนปรึกษา กำลังเปลี่ยน NGV-->Lpg ครับ ****ล่าสุดกำลังจะขาดใจแล้วครับ***

ELF 2j-Ge ฝาดำ ออร์โต้

ติดNGV Blumec หัวฉีด ตั้งใจจะเปลี่ยนเป็น LPG โดยเปลี่ยนท่อ,หม้อ,ถัง แต่ใช้กล่อง+หัวฉีดเดิมครับ

ช่างทำการย้ายให้จนเสร็จ ถึงขั้นตอนจูน
ออกตัวดีมากๆ วิ่งดีสุดๆ แต่ยิ่งวิ่งยิ่งอืด มาลองดูปัญหา
หม้อร้อนแค่กลางๆ แต่กรองเย็นมาก

จูนคอม พบว่าอุณหภูมิแก๊ส ยิ่งวิ่งยิ่งลดเลยวิ่งไม่ออก

ลองเปลี่ยนท่อน้ำหลายตำแหน่งแล้ว,ดูวาวล์น้ำแล้ว ก็ยังไม่สำเร็จ

ยังไม่ได้ดูปั๊มน้ำอย่างเดียวครับ

รบกวนพี่ๆทุกท่านครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bombf50 : 26-10-2012 เมื่อ 16:11.
bombf50 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม