ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-01-2015, 23:02   #4
vantage
Junior Member

Car Brand: PAJERO
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 0 vantage is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ E.TA. อ่านกระทู้
เป็นอะไรมากไหม่ครับถึงกับต้อง วายริ่งไหม่เลยหรือครับ.....บอกรายละเอียดมาเลยครับ. ....เพื่อนๆพี่ๆจะได้ช่วยกันได้ครับ.....:emo_toon01 :

เรื่องก็มีอยู่ว่า
รถผม ปาเจโร่เหลี่ยม วางเครื่อง 1uz fe ยาง 265-70-16 เฟืองท้ายไม่ทราบ ร้านที่รับวางเครื่องส่งไปเดินไฟเฉพาะตัวเครื่องมาอย ่างเดียว เรือนไมล์ไม่มีไรมาให้เลย ลองเอารถมาทดสอบขับดู ผมว่ามันแปลกๆ เหมือนว่าเกียร์เปลี่ยนเร็วมาก ช่างใส่พัดลมไฟฟ้ามาก็เสียงดังมาก พอบิดสวิชกุญแจ พัดลมก็ติดเลย ความแรง ถ้าผมเทียบกับ optra 1800 ของผมขับมันกว่าเยอะเลย ในตอนนี้ ผมถามช่างไฟแถวๆบ้านเค้าเรียกมา 13000 พร้อมจบทุกอย่าง แต่ไม่รวมพัดลมใฮดรอลิค พี่ๆว่าราคานี้พอรับใหวมั้ยครับ ผมกลัวจะไม่จบอีก
อ่อลืมบอกไปรถผมใช้เกียร์ auto เดิมของ uz ครับ ถอดเพลาหน้าออกขับหลังอย่างเดียว ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะครับ
vantage is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to vantage For This Useful Post:
C220 (26-01-2015)