ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-03-2014, 10:32   #21
มัธย
Junior Member

Car Brand: Benz
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 มัธย is on a distinguished road
ผมได้ไปหาซื้อตัวเก็บประจุที่บ้านหม้อมาแล้วครับ แต่ไม่แน่ใจว่าสามารถเปลี่ยนแทนกันได้ไหมครับ เพราะมันมีขนาดเส้นผ่านศูนย์กลางเล็กกว่านิดหน่อยเมื ่อเทียบกับตัวเก็บประจุเดิม แต่ตัวเลขค่าต่างๆเท่ากันนะครับ63V 47uF
กลัวพังครับ ใครมีความรู้ ประสบการณ์ขอคำแนะนำที่ครับ
ขอขอบคุณ
มัธย is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to มัธย For This Useful Post:
tatizoodlor (16-02-2015)