ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-03-2013, 13:19   #6
Kit AC
Junior Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1 UZ
คะแนน: 0 Kit AC is on a distinguished road
จริงๆแล้วผมเห็นด้วยที่ยังใส่แคทนะครับอย่างน้อยก็คิ ดถึง ลูกหลานที่ควรจะมีอากาศที่ดีไว้หลายใจให้ยาวนานขึ้น ผมก็ไปหามาใส่เพิ่มสิ่งที่ได้คือช่วงออกตัวจะดีขึ้นค รับแต่ก็อย่างที่ว่าถ้าคุณขับรถแบบ ลากเกิน4000 rpm ตลอดก็อาจเป็นได้ที่ช่วงนั้น อัตราไอเสียอาจอั้นมากเกินไป แต่มีทางออกครับ ในกรณีเดินท่อแยกเป็นสองท่อ ก็ให้หา Cat ลูกใหญ่ๆมาใส่มันจะไม่อั้นนะครับ อาจเอาของรถ Vigo 2.7. สองลูกมาใส่. ยังไงก็แทบไม่แตกต่างครับ Cat ใส่ได้ครับ แต่ต้องหาที่ใหญ่ๆไว้ก่อน กรณีไม่อยากให้อั้น
ของผมใส่ของ Vigo 3.0 ดีเซล หลังจากรวมมาเป็น Y แล้วตีนต้นดีขึ้นมาก ตีนปลายไม่เห็นแตกต่างเพราะปรกติขับแค่ 140 ยืนพื้นตอนถนนโล่งครับ
Kit AC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Kit AC For This Useful Post:
kkk777 (17-03-2013)