ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-10-2015, 18:50   #1
tormor
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nisssan
Engine Type: lpg
คะแนน: 0 tormor is on a distinguished road
Cool รอบตก ควันดำออกท่อ 1j bo อะไรน่าจะมีปัญหาครับ

รอบตก ควันดำออกท่อ 1j bo เกียร์ออโต้อะไรน่าจะมีปัญหาครับ
เพิ่งเปลี่ยน หัวฉีด 6ตัว กรองเบนซิล ปั้มติ๊ก หัวทียน เรกุเลต เมื่อก.คที่ผ่านมา พอดีจอดรถไม่ค่อยใช้เดือนนึง อาการสตราท์ติด เดินเบาสัก5นาทีไม่มีปัญหารอบ 800-1000 พอจากนั้นรอบตกพ่นควันดำ น่าจะจ่ายน้ำมันหนา รอบเหลือ 500 เอารถไปวิ่ง ออกตัวปกติ พอ5นาทีอาการรอบตก ควันดำออก แต่ยังวิ่งได้ปกติ แค่รำคานขวัญดำ ผมสงสัยคอยส์ กับ น้ำมันอาจจะเน่าเป็นไปได้ไหมครับ
tormor is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม