ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-02-2009, 20:31   #8
mr.efi
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 mr.efi is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpservice อ่านกระทู้
ขอถามนิดนึงครับ เจโบ ปลั๊กบางรึป่าวครับ
ถ้าใช่ มีโอกาสเป็นไปได้สูงมากที่ปัญหาจะเกิดจากกล่อง
จากประสบการณ์ที่เคยกล่องเจ๊งมาแล้ว 3 ใบ กับเจโบปลั๊กบาง
ส่วนซี ตัวที่เค้าต่อขนานกัน 2 ตัว ก็เพราะว่าหาค่าความจุเท่าตัวเดิมไม่ได้
ก็เลยพ่วงกันเพื่อให้ค่าใกล้เคียงของเดิมที่สุด
นี่แหละครับปัญหาของกล่องปลั๊กบาง กล่องมันค่อนข้างเก่าและอายุการใช้งานก็นานแล้ว
ก็เลยเจ๊งบ่อย ผมตัดปัญหามาคบปลั๊กหนาแทน หมดปัญหาเลย ไปไหนไกลๆก้ไม่ต้องกลัวกินข้าวลิง
ให้ความคิดเห็นแบบผู้รู้จริงนะครับ คอล์ยจุดระเบิดไม่ใช่แน่นอนเพาะคงไม่เจ็ง ทีเดียวทุกตัว บอกเลยละกัน กล่องพัง ฟันธงครับ
mr.efi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม