ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-02-2009, 18:32   #7
cpservice
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpservice

Car Brand: Volvo960 - CkII-EVO_VI
Engine Type: 1JZ.... ,4G93 GDI...
คะแนน: 18 cpservice is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cpservice
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tk_mpt อ่านกระทู้
ตอนนี้ผมสับสนว่าจะคิดว่าเป็นอะไร ผมจะเล่ารายละเอียดตั้งแต่แรกเลย
คือตอนแรกเลยสตาร์ทติดแล้วดับ สตาร์ทใหม่ก็ดับอีก ก็เลยไปดู Cap ที่กล่องมันเยิ้มเลยก็เอาไปให้ร้านซ่อมเกี่ยวกับอิเล ็กทรอนิกส์เปลี่ยนให้เขาก็แนะนำว่าเปลี่ยนcapทั้งหมด เลยใหม(มีประมาณ 5 ตัว)
ผมก็ตกลง พอกลับมาใส่ก็สตาร์ทติดวิ่งได้ แต่พอวิ่งไกลใด้สัก 30 กม ก็เริ่มเป็นอาการดังที่ผมบอกไว้ตอนแรก เมื่อวานไปเปิดกล่องดูปรากฏว่ามี Cap ตัวหนึ่งเขาต่อพ่วงกันไว้มันจะเป็นที่ตัวนี้หรือเปล่ า

ผมจึงอยากจะลองเปลี่ยนcapให้ค่ามันตรง พอจะมีร้านแนะนำใหมครับแถว ปทุม นนท์ อยุธยา หรือ กทม นะครับ

ขอบคุณครับ
ขอถามนิดนึงครับ เจโบ ปลั๊กบางรึป่าวครับ
ถ้าใช่ มีโอกาสเป็นไปได้สูงมากที่ปัญหาจะเกิดจากกล่อง
จากประสบการณ์ที่เคยกล่องเจ๊งมาแล้ว 3 ใบ กับเจโบปลั๊กบาง
ส่วนซี ตัวที่เค้าต่อขนานกัน 2 ตัว ก็เพราะว่าหาค่าความจุเท่าตัวเดิมไม่ได้
ก็เลยพ่วงกันเพื่อให้ค่าใกล้เคียงของเดิมที่สุด
นี่แหละครับปัญหาของกล่องปลั๊กบาง กล่องมันค่อนข้างเก่าและอายุการใช้งานก็นานแล้ว
ก็เลยเจ๊งบ่อย ผมตัดปัญหามาคบปลั๊กหนาแทน หมดปัญหาเลย ไปไหนไกลๆก้ไม่ต้องกลัวกินข้าวลิง
cpservice is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม