ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-02-2009, 08:57   #5
tk_mpt
Junior Member

รูปส่วนตัว tk_mpt

Car Brand: Toyota Tiger Single Cab
Engine Type: 1jz-GTE AG Gas & Setup by KKS
คะแนน: 0 tk_mpt is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง tk_mpt
ตอนนี้ผมสับสนว่าจะคิดว่าเป็นอะไร ผมจะเล่ารายละเอียดตั้งแต่แรกเลย
คือตอนแรกเลยสตาร์ทติดแล้วดับ สตาร์ทใหม่ก็ดับอีก ก็เลยไปดู Cap ที่กล่องมันเยิ้มเลยก็เอาไปให้ร้านซ่อมเกี่ยวกับอิเล ็กทรอนิกส์เปลี่ยนให้เขาก็แนะนำว่าเปลี่ยนcapทั้งหมด เลยใหม(มีประมาณ 5 ตัว)
ผมก็ตกลง พอกลับมาใส่ก็สตาร์ทติดวิ่งได้ แต่พอวิ่งไกลใด้สัก 30 กม ก็เริ่มเป็นอาการดังที่ผมบอกไว้ตอนแรก เมื่อวานไปเปิดกล่องดูปรากฏว่ามี Cap ตัวหนึ่งเขาต่อพ่วงกันไว้มันจะเป็นที่ตัวนี้หรือเปล่ า

ผมจึงอยากจะลองเปลี่ยนcapให้ค่ามันตรง พอจะมีร้านแนะนำใหมครับแถว ปทุม นนท์ อยุธยา หรือ กทม นะครับ

ขอบคุณครับ
tk_mpt is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม