ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-02-2011, 09:12   #1
preaw_wmi
Member

Car Brand: BENZ
Engine Type: J
คะแนน: 0 preaw_wmi is on a distinguished road
รบกวนถามช่างk ครับ

พอดีว่าใช้รถเบ็นซ์ เครื่อง 1j อยู่ เคยเอาไปให้ช่างเคทำเรื่องความร้อนมา 1 ครั้ง แล้ว ตอนนี้ก็หายดีไม่มีปัญหาเท่าไหร่ แต่จะรบกวนถามนิดหน่อยว่า เวลาขับเร็วๆ ระยะทางยาวๆ แล้วความร้อนเริ่มขึ้นเพราะอะไรครับ
อีก 1 เรื่องคือ ใช้แก๊สมาซัก 1 ปีได้แล้วเป็นระบบหัวฉีด ผ่านมา 1 ปีจะต้องเปลี่ยนหรือทำอะไรบ้าง อยากนัดเข้าไปเช็คดูอ่ะ รบกวนแจ้งกลับด้วยครับ ขอบคุณครับ
preaw_wmi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม