ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-05-2010, 00:16   #18
Pajingo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Pajingo

Car Brand: ไวกิ้ง...ซิ่งสายฟ้า...
Engine Type: JZ Inside
คะแนน: 18 Pajingo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Pajingo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tomztomz อ่านกระทู้
พี่ปาจิงโกะครับ

พอจะอธิบายคร่าวๆได้มั้ยครับ ว่าขั้นตอนการเอามาใช้เนี่ย ยังไงบ้าง ต้องเลือกเกรดไหน แล้วขั้นตอนส่งโรงกลึงเนี่ย ทำอะไรบ้าง

แล้วก็รบกวนแจกแจงเรื่องค่าใช้จ่ายในการทำด้วยอ่ะครั บ

พอดีสนใจอ่ะครับ
-จริงๆ แล้วมันจะมีที่วัดความแข็งของตัวยูรีเทนครับ แต่ผมไม่มีหรอก อาศัยว่าลองจับๆ ดู เอาที่มันไม่แข็งและไม่นิ่มจนเกินไป ซื้อมาเป็นแท่งยาวประมาณ 1 เมตร หลังจากนั้นก็เอาไปให้โรงกลึงตัดเป็นก้อนๆ (แล้วแต่ความเล็กใหญ่ของตัวชิ้นงาน) และจัดการกลึงให้ตามแบบที่เตรียมไป ถ้าได้โรงกลึงที่ซี้หรือคุยภาษาเดียวกันเข้าใจก็จะดี มาก คุยกันง่ายกว่าเยอะครับ

-ส่วนเรื่องราคาผมซื้อตัวแท่งยูรีเทนมาจากแถวหลังโรงบ าลกลางรู้สึกจะประมาณ 2000 นิดๆ มั้งครับ ราคาขึ้นอยู่กับขนาดและความยาว (ผมเลือกท่อนใหญ่แบบไม่มีเจาะรูตรงกลางเพราะกลับเส้น ผ่านศูนย์กลางใหญ่ไม่พอ ซื้อเผื่อไว้หน่อย มันเลยแพงไปหน่อยครับ) ค่ากลึงอันนี้คงบอกยากครับ แล้วแต่ความซี้กับคนกลึงจริงๆ (ของพวกนี้หาความมาตรฐานของราคายาก...) แล้วแต่อารมณ์คนทำ 50, 60, 80 หรือตัวละ 100 ก็ว่ากันไปครับ ตีซี้ไว้ก่อนจะได้ถูกๆ ประมาณนี้ครับ...

ปล.มีไรที่ไม่เข้าใจสอบถามเพิ่มได้นะครับ เผื่อผมตกหล่นตรงไหน
Pajingo is offline  
The Following 6 Users Say Thank You to Pajingo For This Useful Post:
jing (14-05-2010), joe-civil@jz (03-09-2012), ord6859 (14-05-2010), rider boy (15-06-2011), tatizoodlor (20-03-2015), tomztomz (14-05-2010)