ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-03-2011, 15:51   #22
pokneed
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว pokneed

Car Brand: Civic FD1 แตนแตน
Engine Type: K20A
คะแนน: 14 pokneed is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง pokneed
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BP4M40 อ่านกระทู้
แล้วปลดบูสที่คนไทยทำขาย มันหลอกกล่องให้จ่ายน้ำมันได้เกิน0.9บาร์ได้จริงหรือ ปล่าวครับ ผู้รู้วานบอกทีครับ
หลักการเดียวกันครับ หลอกกล่อง ลองคิดดูครับ ถ้าECU เดิมจับสัญญาณไฟใด้5Vเมื่อไหร่กล่องจะสั่งตัดครับ แต่ที่มีขายกันอยู่น่าจะหลักการเดียวกันอย่างที่บอกค รับแต่รูปร่างสวยกว่าเยอะ ถ้าจะให้สั่งจ่ายตามบู๊ส ก็ต้อง จูนกล่องครับจะกล่องพ่วงหรือกล่องแสตนอโลน ก็แล้วแต่เจ้าของรถล่ะครับ

ปล.ขออภัยที่เข้ามาตอยช้านะครับ บางทีจำไม่ใด้ว่ามาโพสกระทู้ไหนใว้บ้างครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pokneed : 24-03-2011 เมื่อ 15:59.
pokneed is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม