ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-08-2008, 13:32   #5
komvolvo
Junior Member

คะแนน: 0 komvolvo is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vanmania อ่านกระทู้
คืออย่างนี้ครับ... ถ้าผมสตาร์ท เครื่องด้วยน้ำมัน แล้ว warm ไว้จนร้อน หรือให้ O2 sensor ร้อนได้ที่ (สายเดียว) แล้วตัดเป็นแก็ส ไฟจะไม่โชว์ ครับ แต่ถ้า warm ไว้แป๊ปเดียว หรือ สตาร์ท แล้วออกตัวไป สักพักไฟจะโชว์ทันที ถ้าเราเช็ค Code จะได้ 25 ครับคือน้ำมันบางไป ผมละมึนตึ๊บ

อยากถามว่า ที่ไหนรับทำตัวหลอกกล่อง บ้างครับ ว่าหัวฉีดทำงาน หรือหลอก O2 sensor ผมว่าจะลองดู เพราะไม่รู้จะแก้ตรงไหนแล้ว เหลือปัญหาแค่จุดเดียวเองครับ ก็จะจบอย่าง Happy แล้ว

รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ ถ้าได้เบอร์โทรฯ ช่าง จะขอบพระคุณมาก ๆ
ลองใส่กล่องหลอก โอทูหรือยังครับ ตั้งแต่ผมทำมาไม่ใส่กล่องหลอก โอทู มันก็ไม่ขึ้น หรือไม่ลองเมลมา komvolvo@yahoo.co.th
komvolvo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม