ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-06-2014, 23:32   #1
Railway_A31
Junior Member

Car Brand: nissan
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 Railway_A31 is on a distinguished road
Unhappy 1jz โบ สตาร์ทน้ำมันไม่ติดครับ

ขับรถวิ่งน้ำมันจะไปเติมแก๊ส ถึงปั๊มแก๊สดับเครื่องเพื่อจะเติมแก๊สพอเติมเสร็จ สตาร์ทน้ำมันไม่ติดซะงั้น ไดร์สตาร์ททำงานหมุนเร็วแต่เครื่องไม่ติด ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นเลย ก็เลยสตาร์ทแก๊สวิ่งไปได้ครับ กลับมาตัดเป็นน้ำมันก็ดับครับ แบบนี้ต้องไล่แก้อะไรบ้างครับถึงจะกลับมาสตาร์ทน้ำมั นได้ครับ

Railway_A31 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม