ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-06-2009, 19:43   #8
playboyplayboy
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 playboyplayboy is on a distinguished road
สำหรับเครื่องเทอร์โบก็ดีครับ ผมใช้อยุ่ 1เจโบ เดียว Hx45pro กล่องเงิน มีแคม280 บูส 1.8 bar ครับ แก็สแรงพอๆกับน้ำมันแต่ พอรอบปลายๆ จ่ายไม่พอเท่านั้นครับ แต่ว่ากล่องสามารถเซทให้เปรี่ยน
เป็นน้ำมันเองได้ครับ ไม่ต้องกด เมือยแก้สไม่พอครับ ดีไม่ดี autonic ก็ไม่ใช่หม้อต้มอะครับ ปล ไม่มีถังติดมาแค่ 26000 ครับแถวพระราม 5[/quote]

เนี่ยล่ะครับที่ผมบอกว่ามันไม่ดีสำหรับเครื่องโบ ถ้ามันดีจริง มันก็ต้องวิ่งแก๊สได้สุดเหมือนกันครับ ที่ไม่มีหม้ออ่ะดี แต่ที่เป็นสายสีดำ ๆ อันนั้นก็ทำงานเหมือนหม้อครับ เปลี่ยนจากน้ำแก๊สให้กลายเป็นไอ แล้วไปแยกที่ชุดแยก แล้วมันเหมือนหม้อมั้ยอ่ะครับ ส่วนยี่ห้ออื่นมีหม้อ ที่มันดีกว่า มันสามารถปรับแรงดันที่หม้อให้มาก ซึ่งมันจะต้องมากกว่าแรงดันเทอร์โบ เพราะมันจะต้องจ่ายแก๊สให้ได้ในเวลาใช้บูสต์ครับ อันนี้แหละข้อเสียของ autonic และรุ่นที่บ้านเรานิยมใส่กันมันเป็นรุ่นต่ำสุดของ autonic ครับ [/quote]

แล้วพวกพี่ๆคิดว่าของอะไรดีสุดครับ แต่ ของอันอื่นจะจูนรวมกับFconได้ไหม ครับ
และผมคิดว่า autonicของต่างประเทศมันเป็นยีห้อของกล่องแต่งด้วยคร ับ
ผมคิดว่ามันมีสายจากท่อidไปดันแก็สครับเวลาบุสมาครับ
playboyplayboy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม