ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-06-2008, 19:48   #2
manonmoon
Junior Member

คะแนน: 0 manonmoon is on a distinguished road
ผมก็หาอยู่เหมือนกัน อีเมลไปหาเขาแล้วก็ยังไม่ตอบกลับมาเลยครับ

ที่ร้านในจังหวัดผมร้านที่ขายอุปกรณ์แก๊สที่ใหญ่ที่ส ุด ก็มีขาย แต่แหม่มกวนโอ๊ยเหลือเกิน คือ ผมไปเห็นรถช่างไฟที่ผมใช้บริการตลอด ใช้ออโตสวิทซ์ของคุณนพอยู่ บอกว่าดี ก็เลยให้ผมไปซื้อมาเดี๋ยวต่อให้ ผมก็ถามว่าซื้อมาเท่าไร ช่างตอบ 1,500 บาท พอผมไปที่ร้านถามว่ามีไหม คนขายบอกว่า มี ราคาเท่าไร ตอบมาว่า 1,600 บาท อ้าวทำไมช่างบอกว่า 1,500 เอง มันบอกว่าก็ขายให้ช่าง 1,500 บาท แต่จะขายให้คุณ 1,600 บาท เพราะเดี๋ยวคุณไปต่อแล้วมันเสียคุณก็เอามาคืน แล้วร้านต้องเปลี่ยนให้ (ในใจคิดว่า เมิงจะเปลี่ยนให้กรูเหรอ ตอนขายเมิงยังอย่างนี้แล้ว) แต่ขายให้ช่างไปแล้วไม่มีการเปลี่ยน ผมก็เลยบอกว่าผมไม่มีปัญญาต่อเองหรอก ให้ช่างที่แนะนำมา(ที่คุ้นกับคุณนั่นแหละ)ต่อให้ มันบอกว่าไม่รู้ เรื่องของคุณ รู้แต่ว่าจะขาย 1,600 บาท ผมก็เลยไม่เอาแหม่มเลย

ฝากช่างซื้อเอาก็ได้ว่ะ เงินร้อยบาทไม่เท่าไร แต่เสียอารมณ์กับมันเหลือเกิน
manonmoon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม