ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-10-2007, 03:23   #1
ryuruntaro e22ky
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว ryuruntaro e22ky

คะแนน: 18 ryuruntaro e22ky is on a distinguished road
อาการความร้อนขึ้นแล้วท่อน้ำแฟบ

รบกวนหน่อยครับ วันนี้รถผมความร้อนขึ้นครับ แล้วมีอาการน้ำดันออกไปที่หม้อพัก มีเสียงวี๊ดๆ หลังจากนั้นผมมองเห็นท่อน้ำที่เข้าเครื่องมันแฟบแบน เลยปล่อยให้เครื่องยนต์เย็นประมาณ 1 ชม. มาดูอีกทีท่อน้ำแฟบทั้งบนและล่างเลยครับ พอเครื่องเย็นก็เปิดฝาหม้อน้ำ มีเสียงเหมือนลมดันออกมา ท่อยางที่แพบก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม ส่วนในหม้อน้ำ น้ำหายครับ เลยเติมน้ำเข้าไปได้ประมาณ 1 ลิตร หลังจากนั้นลองติดเครื่องลองดู ว่าวาวน์น้ำทำงานหรือเปล่า วาวน์เปิดปกติครับ เลยคิดว่ารอดแล้ว เลยขับรถออกมา ได้ระยะทาง 2-3 กม. มีอาการเดิมคือ ความร้อนขึ้น เลยจอด ทิ้งไว้สักพัก มาดูอีกที อาการท่อแฟบแบนเหมือนเดิมครับ รบกวนเพื่อนช่วยวิเคราะห์อาการข้างต้นให้หน่อยครับ น่าจะเกิดจากสาเหตูอะไรครับ จะได้แจ้งช่างถูก ( กลัวโดนฟัน )
ryuruntaro e22ky is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to ryuruntaro e22ky For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), tfr_jz (28-06-2011)