ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-07-2010, 09:14   #992
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ผมเปลี่ยนแค่ผ้าเบรคครับ ไม่ได้เปลี่ยนจานอ่ะครับ เพราะดุมมันใหญ่ครับ ส่วนของสปอร์ตไรเดอร์ก็สี่แล้วน่ะครับ เพราะมันใส่ของ r32 ได้เลยครับ ทรงก็คล้าย ๆ กัน แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น r33 ก็อาจจะดีกว่า เพราะมันใหญ่กว่านิดหน่อยครับ แต่ของผมก็อยู่แล้วน่ะครับ
ผมใช้ bendix metal king อยู่ครับ ยังรู้สึกไม่น่าพอใจที่ทำไปแล้วคือ หม้อลมชั้นครึ่งแถมมีกระป๋องพักลม stainless เพิ่มอีกหนึ่งใบ อาการคือเวลาเราเหยียบเบรค มันตอบสนองค่อนข้างช้า ไม่เหมือนพวกรถ fortuner ของเพื่อนที่เหยียบปุ๊ป ตอบสนองไว้ทันที แนวรถ sportrider ที่ผมรู้สึกคือระยะการกดจนถึงรถเริ่มทำงาน ออกอาการหน่วงเท้า หยุ่นเท้านานไปหน่อย เหมือนคนหัวช้าอะครับ สั่งแล้วต้องรอประมวลผลสักพักถึงทำงาน อารมณ์ประมาณนั้นครับ ...เลยอยากได้แบบตอบสนองเท้าเร็วๆอะครับ.....
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to volvoman For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)