หัวข้อ: 1UZ FE in Benz W124
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-09-2010, 21:13   #152
Chatupong
Senior Member

รูปส่วนตัว Chatupong

Car Brand: Benz W124 , W208,W203 ,ML350, BMW E30 , DATSUN620 , MAZDA1000 , TOYOTA Fortuner ฯลฯ
Engine Type: 1UZ FE
คะแนน: 17 Chatupong is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakapao อ่านกระทู้
ผมนึกตั้งนานว่าเรื่องอะไรที่พี่ถามไว้ เรื่องหักพวงมาลัยแล้วสั่น ผมได้คำตอบมา 1 ทาง ช่างเค้าแจ้งมาว่าให้ดูว่าที่กระปุกพวงมาลัย จะมีสาย vaccumm อยู่ 1 เส้น ให้ดูว่าช่างใส่ให้แล้วหรือยัง

ส่วนเรื่องอู่ ผมก้อ งง กับพี่เหมือนกัน ว่าพี่ไปทำซะไกลเลย ปัญหาก้ออย่างที่พี่เจอตอนนี้ละครับ จะให้ช่างทำอะไรให้ ก้อต้องวิ่งไปหาเค้าครับ แต่พี่จะหนักเกินไป เพราะพี่อยู่กรุงเทพ แต่ช่างอยู่ลำปาง ไกลมากครับ
ขอบคุณครับคุณเป้า
เห็นภาพของคุณเป้าแล้วสวยจริง ๆ ครับ
เรื่อง กระปุกพวงมาลัย ของผมเป็นรุ่น 230E ครับคุณเป้า ไม่เห็นมีสาย vacum เลยครับ อยู่ตรงไหนน่ะ ?
ตอนนี้ผมกระจายทำงานไปมากกว่า 95% แล้วครับคุณเป้า โดย
/ช่วงล่าง , กระปุกพวงมาลัย ฯลฯ ให้พี่เหน่งจัดการให้ที่สนามเป้าครับ
/เฟืองท้ายให้ร้านในเชียงกงจัดการให้ครับ เดิม 4.3 ลงใหม่เป็น 3.9 ครับ
/ระบบไฟฟ้าให้อาจารย์ ฯ จัดการให้ แต่ต้องขับรถไปที่ราชบุรีครับ ตอนนี้ได้ 95% แล้วครับ
/ระบบ gas วิ่งพล่านแล้วครับ ไปมา 2-3 ที่แล้ว แต่ยังไม่จบครับ หม้อต้มพังไป 2 ใบแล้วครับ 555
/งานอื่น ๆ ก็ไปทำแถวสุขาภิบาล 2 ครับ

อิจฉาของคุณเป้า จบได้ดี ๆ แน่นอนและไม่บานปลาย ส่วนของผมเบรคไม่อยู่แล้วครับ
ขอบคุณครับ
Chatupong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม