ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-06-2008, 13:48   #10
Jeab Klong7
Senior Member

รูปส่วนตัว Jeab Klong7

Car Brand: Vigo ตัว J โลๆ
Engine Type: 1Jz-Gte+Lpg.
คะแนน: 17 Jeab Klong7 is on a distinguished road
ตามมาด้วยบคร๊าบบบบบบบบบ....เจี๊ยบครับ รายระเอียดด้านล่างครับ..

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : วางตามที่ใจชอบครับ ของผม 1JZ-GTE
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : ไม่มีอู่แนะนำครับ รบกวนในหน้าเทคนิค(เพราะว่าเคยแนะนำไปแล้วไม่หั วแบะก ็ไส้เน่ากลับมาครับ)
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ ถ้าเครื่องจบ...แก๊สก็จบ
ติดแก๊สแบบไหนดี : ถ้าจะให้ดี หัวฉีดดีกว่าครับ แต่ผม Fixmix รู 33 + แลมด้า ถัง 75 ลิตร ก็แหล่มแล้วครับ...
เทริ์นเครื่องเท่าไร : เทริ์นอู่ให้แค่ 30K ลงประกาศขายได้ 50K (เมื่อ 2 เดือนที่แล้ว)
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า : ใช้ได้นะครับ ผมเลือกใช้เกียร์ออโต้ของเจครับ (เบื่อเกียร์ธรรมดา)
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : ใช้ได้แน่นอนครับ ช่างไทยเก่งอยู่แล้วสารพัดแปลง
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : วีโก้ 2.5 J (ไม่มีอินเตอร์) เฟืองท้าย 4.1 ครับ...
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า : ในล้อเดิมของผมยังไม่ได้เปลี่ยน...แต่ลงแม็กซ์ก็ไม่แ น่...
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลี่ยนหรือเปล่า : หม้อน้ำเดิมเอาอยู่ครับ...(ถ้าวางมาดีไม่มีปัญห า)
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : แคร้งหน้าครับ...
รายละเอียดต่างๆ : สนับสนุน เจโบ สำหรับคนที่ยังมีไฟ 55555

ทนดูหน่อยนะครับ...งบน้อย..ค่อยๆแต่งไปครับ...

ติดแก๊สเรียบร้อยแล้ว..

หม้อต้ม TURBO

ถังมัลติวาว์ล 75 ลิตร..

จุดเติมแก๊ส...

คอลโซลเกียร์โหลๆ เก็บตังก่อน เด๋วซื้อคอลโซล เกียร์..แหล่มๆมาใส่บ้าง..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jeab Klong7 : 12-06-2008 เมื่อ 13:46.
Jeab Klong7 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to Jeab Klong7 For This Useful Post:
membervip (06-03-2012), Nature (14-11-2010), tfr_jz (31-07-2011)