หัวข้อ: 1UZ FE in Benz W124
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-10-2010, 21:38   #311
pakapao
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว pakapao

Car Brand: Benz w124 ,Cefiro A31
Engine Type: 1 uzfevvti,2 jzfevvti
คะแนน: 16 pakapao is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chatupong อ่านกระทู้
*ก็ล้อคุณเป้าใหญ่ ก็ต้องรองกันเยอะหน่อยครับ ขนาดของผมแค่ 8 นิ้ว ยังต้องรองถึง 4 ติ่งเลยครับ ไม่นั้นไม่รอดครับ
**ว่าง ๆ มาลอง 3.9 ของผมก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยตัดสินใจอีกครั้งหนึ่ง วันที่ 30-31 ต.ค. นี้ ผมนัดน้อง Top ว่าจะไปทำไฟที่ประตูสักหน่อย ถ้าว่างแล้วค่อยเจอกันนะครับคุณเป้า
***ของผมจบแล้วครับ มันส์พอสมควร แต่ตีนต้นคงไปทาบกับพวก turbo คงไม่ได้ครับ
****ส่วนงานถ้าจะแก้ไข ผมว่าโช้คกับสปริงน่าจะต้องแก้ ส่วนเรื่องเบรคคงต้องชลอเอาไ้ว้ก่อน เพราะเพิ่งไปทำมา
***** gas เสร็จวันไหนครับ ? วิ่งแล้วอย่าลืมรายงานอัตราการสิ้นเปลืองหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
ติดเสร็จจะมารายงานครับพี่ วันพฤหัสนัดที่อู่แล้วครับ เป็นชุดของ AC ครับ ผมได้ล้อฟอร์จแล้วนะครับ ถูกใจ มีถลอกนิดหน่อย ไม่คด ไม่ดุ้ง เด๋วมาซ่อมสีเอา ราคาไม่แรง ขอบ 18 ลงตัวดีครับ เด๋วจะเอามาอวดครับ

ล้อมันเบาดีจริงงๆ ขอบ 18 กว้าง 8.5 ยกทีแทบตีหน้า

เกี่ยว 2 นิ้ว ขึ้นสบายๆเลยครับ ได้ปลายเพิ่มอีกซัก 10

ออกตัวน่าจะปรี๊ดก่าเดิม
pakapao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม