หัวข้อ: 1UZ FE in Benz W124
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-10-2010, 19:22   #310
Chatupong
Senior Member

รูปส่วนตัว Chatupong

Car Brand: Benz W124 , W208,W203 ,ML350, BMW E30 , DATSUN620 , MAZDA1000 , TOYOTA Fortuner ฯลฯ
Engine Type: 1UZ FE
คะแนน: 17 Chatupong is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakapao อ่านกระทู้
ยังไม่ลงตัวซะทั้งหมดครับ งานแก้ก้อมี แต่ช่างเจอปัญหาเดิมๆอีกแล้ว งานทำไม่ทัน ลูกน้องกลับไปเกี่ยวข้าว งานติดแก๊สผมต้องไปทำที่อื่นเลย เพราะรอแกสงสัยปีใหม่ยังไม่ได้ทำ เบรคที่ซื้อไว้ ผมก็จะเอาไปทำที่ TT อยู่ ซอยเพชรเกษม 88 ด้านหน้าผมพอเครื่องหนักขึ้น ก็ต่ำลงมาจนล้อมุดซุ้ม ดูสวยดี แต่ลงคอสะพานแรงๆก็สีซุ้มนะครับ ผมใช้ล้อหน้ากว้างมาก 9.5 นิ้วครับ ขนาดว่าโป่งแล้วนะ จะไปเพิ่มยางรองสปิงดูก่อนว่าจะช่วยได้ไม๊ ใส่ซัก 5 ติ่งเลย

ส่วนเรื่องเฟืองท้ายตัดใจไม่ทำแล้วครับ มันออกตัวก้อไม่ขี้เหร่นะครับ สงสัยต้องไปลอง 3.9 ของคันพี่ดูหน่อย เผื่ออาจะเปลี่ยนใจ
*ก็ล้อคุณเป้าใหญ่ ก็ต้องรองกันเยอะหน่อยครับ ขนาดของผมแค่ 8 นิ้ว ยังต้องรองถึง 4 ติ่งเลยครับ ไม่นั้นไม่รอดครับ
**ว่าง ๆ มาลอง 3.9 ของผมก่อนก็ได้ครับ แล้วค่อยตัดสินใจอีกครั้งหนึ่ง วันที่ 30-31 ต.ค. นี้ ผมนัดน้อง Top ว่าจะไปทำไฟที่ประตูสักหน่อย ถ้าว่างแล้วค่อยเจอกันนะครับคุณเป้า
***ของผมจบแล้วครับ มันส์พอสมควร แต่ตีนต้นคงไปทาบกับพวก turbo คงไม่ได้ครับ
****ส่วนงานถ้าจะแก้ไข ผมว่าโช้คกับสปริงน่าจะต้องแก้ ส่วนเรื่องเบรคคงต้องชลอเอาไ้ว้ก่อน เพราะเพิ่งไปทำมา
***** gas เสร็จวันไหนครับ ? วิ่งแล้วอย่าลืมรายงานอัตราการสิ้นเปลืองหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
Chatupong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม