ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-04-2014, 13:22   #3
montriRANGER
ClubJZ Web Register

Car Brand: FORD
Engine Type: 1JZ GE
คะแนน: 0 montriRANGER is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojojj อ่านกระทู้
รถผมคันเดิมครับฟอดเรนเจอปี05ตอนนี้วางเครื่อง1j ge vvtiมาครับพี่งวางเสร็จลองขับแล้วไม่ประทับใจครับมัน รู้สึกเหมือนอืดมาก ลองโอเวอร์ไดร์ก็เหมือนดังแต่ท่อรถไม่ไปครับแต่พอคืน คันเร่งเหมือนวิ่งดีขึ้นครับแต่ก็ไม่ได้วิ่งมากครับถ ามหลายๆคนเขาบอกเฟืองท้ายไม่ได้เฟืองท้ายฟอดผม 10-41หรือ 4.1 ครับถ้าต้องเปลี่ยนควรเปลี่ยนเป็นของอะไรดีครับถ้าเป ็นเต็ตได้ยิ่งดี ทางร้านเช็คแรงดัน เอ็นจิ้นแล้วนะครับเค้าว่างั้น ป.ล ผมเทียบกับBIG Mวาง1j ge ครับ วิ่งดีมากครับ

อาการเหมือนผมเลย อืดมาก 1JZ GE วิ่งได้แค่140 จับGPS วิ่งได้130ด้วยซ้ำ รอบต้น กลางดี ปลายมาช้ามาก ผมลองจูนแก๊สไหม่ก็ดีมานิดนึง แต่ผมว่าเป็นกับเบอร์เฟืองท้ายจริงๆ วิ่งไกลๆ 100-120 กิน 1.9 บาท แรงมันอืดไม่กล้าเอาไปวิ่งโซนเหนือเลย อืดมาก
ปล.อนาคตคงเปลี่ยนเครื่อง เฟืองท้าย รองบก่อน
montriRANGER is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม