ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-09-2015, 14:22   #20
torn7890
Senior Member

คะแนน: 16 torn7890 is on a distinguished road
เยี่ยมครับเป็นแนวทางผมไปใช้ด้วยว่าจะเอาเทอร์โบสองเ จของเก่ามาซ่อมอยู่แต่ลองเอาคีมล๊อคจับหมุนไม่ออกเลย ทิ้งไว้ก่อน ส่วนอะไหลผมมีแค่แหวนกั
นน้ำมันสองอัน ดีครับลองเองผมก็ไม่ใช่ช่างเหมือนกันทำงานโรงงาน ลองผิดลองถูกแบบนี้แหละ ก็อาศัยหาข้อมูลในเน็ตช่วย ถามในกระทู้ได้คำตอบบ้างไม่ได้บ้างก็ไปลองผิดลองถูกเ อา ตอนเปลี่ยนเทอร์โบเหมือนกันวิ่งหาร้านเปลี่ยนเขาลองม ุดๆจะเปลี่ยนไปมาเขาบอกไม่มีมุมเอาออก หาสองร้าน สุดท้ายเลยมาจอดที่บ้านถอดเองเป็นไงเป็นกันก็ค่อยทำไ ปก็ทำได้จนเสร็จ ล่าสุดเรื่องกล่อง ที่เสียกว่าจะเสียไปสองอาทิตย์อู่เขาเช็คให้แกก็คิดว ่าเป็นกล่องแน่แต่ไม่มีกล่องสับดู ทางอู่เอาไปซ่อมก็วิ่งไปวิ่งมาถึงสามรอบเพราะร้านซ่อ มกล่องยืนยันการซ่อม ทำให้ช่างที่อู่รวนเลยคิดว่าเป็นเซนเชอร์เลยรื้อเช็ค เสียเวลาใหญ่เลย ผมถึงไปหากล่องพอไปใสติดถึงวิ่งไปหาร้านซ่อมกล่องให้ ดูอีกทีถึงแก้ให้ แถมบอกว่าไม่ได้ดูแผงวงจรด้านล่างสุดยอดเลย เสียเวลาทั้งอู่และผม แต่ดูอยู่นี้ผมแนะนำนะครับดูแกมีระบบการเช็คที่ใช้ได ้เลยแกพูดน้อยคุยไม่ยากและไม่ฟันเราด้วยช่างกรชลบุรี เข้าชอยแถวอีสเทรินแลนด์ วันหลังคงใช้บริการแกอีกแกทำทุกอย่างเครื่องช่วงล่าง สี กึ่งบ้านๆ สุดยอดมาเลยพี่ตามอ่านกระทู้พี่ทำสีเองวางเครื่องเอง คงได้ปรึกษาบางเรื่องกะพี่ที่เคยทำมา วางสองเจวีวีโบอานาคตอาจจะได้ลองบ้างถ้าเจ้าเครื่องเ ก่าผมหมดสภาพเพราะหาชื้ออยากแล้ว บ้านแฟนผมก็อยู่โคราชกลับบ่อยเหมือนกัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย torn7890 : 13-09-2015 เมื่อ 14:38.
torn7890 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม