ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-09-2017, 13:18   #10
adec
Member

Car Brand: benz
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 0 adec is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rong71 อ่านกระทู้
มาอัพเดท เห็นบอร์ดเงียบๆเผื่อมีใครอาจพบเหคุการณ์เช่นนี้
สรุปอาการรถผมแก้ไขแล้วดังนี้
1.เสียงที่ดังพิจารณาดีๆ มันเป็นเสียงการเสียดสีของโลหะ ผมเดินเครื่องเปิดแอร์ปกติลองเอาสายยางก๊อกน้ำจ่อไปท ี่จุดต่างๆ พบว่าเสียงน่าจะมาจากพู่เล่หน้า เหคุเพราะแอร์กับพู่เล่หน้า อยู่ใกล้กันมาก
2.พู่เล่พึ่งเปลี่ยนได้ประมาณปีเศษ (มือสองเซียงกง) แบบมียาง ถอดจากเครื่องต่อหน้าเลย
3.เล่าเหตุการให้ช่างประจำฟังแล้วชี้ไปที่พู่เล่ พี่ช่างใจดีบอกว่า พันเปอร์เซ็นต์ ขอบยางร่อน เสริมอีกบอกให้เราไปเปลี่ยนเองก็ได้
4.ผมบอกว่าผมไม่มีด้ามบล็อคแบบยาวๆ กับฆ้อนปอนด์ ช่วยทำให้ผมหน่อย(ถ้ามีเครื่องมือเล่นเองแน่)
5.พี่เขาก็จัดให้ ถอดพู่เล่ มาขาดบ่อยใช่ไหม เดี๋ยวพี่จัดให้ เชื่อมมันซ่ะเลย สี่จุด (สำทับว่าคราวนี้ใช้ยาว) ประกอบกลับอาการเอียดๆ หายไปเลย
6.ตอนนี้รอผลข้างเคียง ว่าพู่เล่แบบล็อคตายแบบนี้มีผลกับเครื่องยนต์รึเปล่า

***ที่เขียนบรรยายมาก็เผื่อเป็นเคสศึกษาที่ชาวคลับอา จเจอ
***และ เผื่อใครเปลี่ยนรูปแบบ พู่เล่แบบผม มีผลอย่างไรบ้าง

ไม่น่ามีผลอะไรมากครับ...ผมใส่มา 3 ปีได้แล้ว เป็นพุลเลย์ใหม่ไม่มียางครับ...
adec is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to adec For This Useful Post:
rong71 (18-09-2017)