ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-06-2007, 03:49   #19
พจน์เทอร์โบ
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 พจน์เทอร์โบ is on a distinguished road
วันนี้ครับได้ขับจาก ศาลายาไปแถวเดอะมอล์ลบางแค ไปตรวจแก๊สเอาใบวิศวะแก๊สครับ อยู่ ตรงศาลเจ้าแม่ทับทิม เสีย 500 บาทใช้เวลา 1 ชั่วโมงครึ่ง ได้ใบมา แล้วก็วิ่งไปแยกท่าพระ รับ ญาติๆไป เที่ยวที่พุทธมณสาย4 แล้วก็กลับมาส่งที่แยกท่าพระความเร็ว เฉลี่ย 60-120 รถติดบางช่วง แต่มีเล่นกับมิตซูไตรตันไปประมาณ 4 กิโล มันมาแหย่ตูด อิอิ แต่ได้ทำการจูน แรมด้าให้ รอบเดินเบา AF อยู่บางคือ ลดสเต็ป จาก 64 เป็น 57 แล้วเปิดที่รอบเดินเบาหม้อต้มเพิ่มอีกนิด[เพราะถ้าปิดรอบเดินเบาที่หม้อต้มเยอะจะสตาร์แก๊สติดย ากหน่อย] แล้วตั้งค่าที่ออกจากรอบเดินเบาไปขณะขับเคลื่อนจาก 5 เป็น 6 เพิ่มกำลังตอนออกตัวนิดหน่อยเพราะไปลดเสต็ปปัจจุบันล ง ตอนนี้ขับแบบลอยๆAF วิ่งเขียว เหลือง สลับไปมา แต่ถ้ากดคันเร่งมิด แดง เติมแก๊สแล้วผลออกมา กินโลละ 1.65 บาท[น่าพอใจครับ]ยังไม่มีโอกาสได้ออกต่างจังหวัดยาวๆ แต่ขับออกต่างจังหวัดทีไรกินแก๊สมากกว่าทุกที[ขับเร็ว+คนไปเยอะ] แต่ขอบอกนะครับว่า เอามิกออกแล้วไม่อยากกลับไปใส่เลยครับ ขับมัน กดคันเร่งนิดเดียวก็ไปละ รอบสูงไม่ต้องพูดถึงดีกว่ามีมิกอยู่แล้ว ครับ คงจะลองวัดอัตรากินแก๊สไปอีกหลายๆถังหน่อย คราวนี้จะเติมปั้มเดิมหัวจ่ายเดิม แล้วจะมารายงานใหม่ครับ
พจน์เทอร์โบ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม