ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-04-2014, 09:01   #935
jojo2519
Junior Member

รูปส่วนตัว jojo2519

Car Brand: Bmw
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i Auto
คะแนน: 0 jojo2519 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
เป็นเครื่องปีใหม่และสดมากๆ เครื่องผมยังเป็นแค่89661- 3A....ส่วนกรณีเครื่องดับนั้นได้มีการต่อท่อทางอะไรค รบหรือยัง เช่นท่อทางอากาศ ท่ออินเตอร์ต่างๆ เป็นต้นและเครื่องยนต์ตัวนี้ค่อนข้างกินไฟ แบตเตอรี่ที่ใช้ไฟต้องแรง ไม่งั้นพอติดแล้วมันก็จะดับได้เช่นกัน ลองดูนะคัฟ

ปล.ส่วนพวกเซอร์โวลิ้นเร่ง ผมไม่แนะนำให้ปรับตั้งเอง ให้ร้านหาอุปกรณ์OBD II มาต่อแล้วปรับตั้งในนั้นเลยจะดีกว่า ตามค่ามาตรฐานนะคัฟ ไม่งั้นโอกาศติดแล้วดับมีสูง

ขอบคุณครับ ต่อ obd II เรียบร้อยแล้วครับ เจอเซ็นเซอร์ลิ้นปีกผี้เสื้ออีกแล้วครับ เช็คดูเซียงกงดันส่งมาผิดเบอร์ครับ เราอุตส่าไว้ใจ เลยไม่ได้เช็ค ส่วนท่อทางเดินต่างๆ เดินครบเรียบร้อยครับ
ส่วนเรื่องแบตอันนี้ความรู้ใหม่ครับ เด่วลองเปลี่ยนเซ็นเซอร์ใหม่ดูก่อนครับถ้าไม่ได้เด่ว เช็คแบตดูครับ ยังงี้ต้องหาเกจมิเตอร์ไว้วัด โวลท์ ด้วยซิครับ ขอบคุณมากครับ เด่วแจ้งผลให้ทราบอีกทีครับ
jojo2519 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to jojo2519 For This Useful Post:
SatitpongJ (02-07-2014), somtao (16-04-2014)