ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-06-2014, 22:08   #622
TUNKTUNK
Member

รูปส่วนตัว TUNKTUNK

Car Brand: BMW
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 TUNKTUNK is on a distinguished road
รบกวนถามหน่อยครับ ตอนนี้แอร์มีปัญหาครับ คือ เปิดแอร์ตอนเช้าก็มีความเย็นแต่ไม่ถึงกับเย็นมากครับ ขับไปสักพักหรือรถติด ไอเย็นหายไปเลย เหลือแต่ลมร้อนครับ แต่ก็ได้ยินเสียฉีดน้ำยาตลอด ขับตอนกลางคืนถ้ารถไม่ติดก็พอเย็นอยู่บ้างแต่ถ้ารถติ ดก็ร้อนอีก เป็นอย่างงี้ตลอดครับ เคยไปเติมน้ำยาปรากฏว่าแรงดันน้ำยาสูงมาก(คงจะร้อน) เคยลองล้างคอยร้อนแล้วก็ไม่หาย พัดลมเป่าคอยร้อนก็ยังทำงานปกติ ปัญหาดังกล่าวน่าจะมาจากอะไรครับช่วยที!!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TUNKTUNK : 06-06-2014 เมื่อ 22:28.
TUNKTUNK is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to TUNKTUNK For This Useful Post:
c_peerapan (16-05-2016)