ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-08-2014, 18:40   #1
UBOL...
Member

คะแนน: 0 UBOL... is on a distinguished road
2j vv เกียร์ไม่ค่อยเปลี่ยน พอเครื่องร้อนปกติ

สอบถามเรื่องเกียร์ครับ.
เครื่อง2jvv ไม่โบ ขับไปแบบไม่เร็วยกคันเร่งแตะเบรค พอจะเร่งอีกขึ้นแต่รอบเครื่อง เกียร์ไม่เปลี่ยน พอเร่งแล้วรู้ว่ามันไม่เปลี่ยนก็ถอนคันเร่ง แล้วเร่งไหม่จึงเปลี่ยน
ถ้าไม่ยกคันเร่งมันจะเปลี่ยรอบสูงรถจะกระตุกแรง
พอขับไปนานๆเครื่องร้อนอาการแบบนี้ไม่เป็น
เคยให้ช่างถ่ายน้ำมันเกียร์ ล้างสมองเกียร์ ก็ไม่หาย
(ไม่เป็นทุกครั้งครับ ยกคันเร่ง10ครั้งจะเป็นสัก2-3ครั้ง)

อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่อะไรครับ เกียร์พัง หรือว่าชุดปีกผีเสื้อ หรืออื่นๆ
ถ้าเกียร์พังพอเครื่องร้อนทำไมไม่เป็น..
ราคาเกียร์ลูกละประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับผม...
UBOL... is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม