ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-05-2011, 12:15   #4
Khun_Thian
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว Khun_Thian

Car Brand: toyota-vigo
Engine Type: เจโบวีวีแก่ๆ
คะแนน: 16 Khun_Thian is on a distinguished road
ผมเคยเป็นนะอาการแบบนี้ตอนไปกาญแก๊สหมดสับเป็นน้ำมัน วิ่งไปซักพักเร่งไม่ขึ้นตื้อไปดื้อๆทำได้แต่เลี้ยงคั นเร่งประคองความเร็วไว้(ประมาณ80แล้วมันหล่นมาเรื่อย ๆตอนนั้นยังเป็นเกียร์ATอยู่)ขับไปก็โทรหาช่างไปบอกอ าการไปแม่เจ้า!ข้างหน้าทางชันมากทำไงดีล่ะตู?นึกในใจ ขึ้นก็ตายไม่ขึ้นก็กินข้าวลิงแน่ เอาวะ!ดึงลงเกียร์2แล้วยัดเลยครับ ไม่น่าเชื่อครับ!พอรถกระตุกเข้า2แล้วแฟ๊ด.....ดดขึ้น เนินแบบสบายๆเลยและอาการที่ว่าหายไปเลยหลังจากผ่านเน ินก็ขับไปเรื่อยใจก็คิดมันจะเป็นอีกมั้ยเนี่ยจนเติมน ้ำมันอีกรอบก็ยังวิ่งปกติ กดได้ ยัดได้ แปลกมั้ยล่ะ งง งง งง ?????ครับ ใครพอรู้ช่วยบอกผมหน่อยครับเพื่อเป็นความรู้ครับ
*ใจผมคิดว่าหัวฉีดหรือสายหรือน้ำมันตันน่ะครับพอได้แ รงกระทำที่แรงมาก(กดซะจมเลย)เหมือนไอ้ที่ตันอยู่มันจ ะหลุดออกมาเลยทำให้น้ำมันผ่านได้สะดวกน่ะครับ
**และขอบ่นหน่อยเหอะอ.ศรีสวัสดิ์ จ.กาญ เนี่ยมีปั๊มแก๊สแค่ปั๊มเดียวใน"อำเภอ"เองครับใครไประ วังด้วย เห้อ!เกือบได้กินข้าวลิงทั้งครอบครัวแล้วผม
Khun_Thian is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to Khun_Thian For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), rong71 (07-06-2011)