ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-06-2011, 17:07   #2991
Tawichat
Junior Member

Car Brand: Mazda Fighter Freestyle cab
Engine Type: 2jz-ge vvti
คะแนน: 0 Tawichat is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Tawichat
สอบถามพี่ๆ ที่ขับ vigo cab ขนาดล้อ225/45/17 ผมจะวาง 1jz-gte AT หลังวางแล้วควรทำอะไรบ้างครับเช่น
ระบบเบรก ควรเพิ่มดิสหลังหรือไม่ เบรกหน้าใช้ของอะไรมาแปลง
ได้บ้าง
ระบบระบายความร้อนควรจะเปลี่ยนและเพิ่มอะไร และสงสัยนิดนึงว่าพัดลมแบบเป่า แบบดูด แต่ละแบบมันเป็นยังไง
อินเตอร์คูลเลอร์เปลี่ยนจากของเจเดิมควรใส่ขนาดไหน
ระบบแอร์ต้องย้ายหรือไม่
เฟืองท้ายต้องเปลี่ยนเป็นขนาดเท่าไหร่
และต้องใส่อะไรเพิ่มเติมบ้างที่มีความจะเป็นสำหรับรถ

ขณะนี้กำลังศึกษาและกำลังหาอู่วางอยู่ครับผมอยู่สงขล าครับ
Tawichat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม