ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-06-2009, 13:40   #4
vanmania
Member

รูปส่วนตัว vanmania

คะแนน: 16 vanmania is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
เราใช้งานหม้อมามากหรือยังอ่ะครับ กี่กิโลแล้วอ่ะครับ ซึ่งถ้ามันนานมากแล้ว ชุดผ้าหม้อต้มมันก็เสื่อมสภาพครับ ยางเริ่มแข็ง ทำให้ปิดวาล์วได้ไม่ดีครับ
ใช้มาประมาณ 50000km. แล้วครับ พี่เค ติดมาเดือนตุลาคม ปีที่แล้ว แต่ก็ไม่ได้ใช้บ่อยครับส่วนมากจะเป็นน้ำมันซะมากกว่า ถ้าตีเป็นแก๊สน่าจะประมาณ 35000 กม เห็นจะได้ครับ

ใช้น้ำมันก็จะสะดุดครับ สังเกตจะเป็นตอนเดินทางไกล ๆ เหมือนมีความร้อนสะสม เป็นทุกครั้งที่ดับ และสตาร์ทใหม่ครับ วิ่งไปสัก 10 นาที อาการสะดุดก็จะหายไป สามารถใช้แก็สหรือน้ำมันได้ตามปรกติครับ
vanmania is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม